అసలే లోటు బడ్జెట్ రాష్ట్రం… పైగా పైసల్లేవు..ఇంకా పనులూ అసలే లేవు!

Train

విశాఖ రైల్వే జోన్‌ ప్రకటనకు రెండేళ్లు

ఇంతవరకూ పైసా పని లేదు

పైసల్లేవు..పనులూ లేవు!

విశాఖ కేంద్రంగా రైల్వేజోన్‌ ఏర్పాటు చేస్తామని కేంద్రం ప్రకటించి శనివారానికి రెండేళ్లు . కానీ ఇంత వరకు పనులు లేవు కొత్తగా నయాపైసా కేటాయించలేదు… విశాఖ రైల్వేజోన్‌ని విభజన చట్టంలో కేంద్రం పొందుపరిచింది. 2019 ఫిబ్రవరి 27న రైల్వేజోన్‌పై ప్రకటన చేసింది.
కానీ దాన్ని పక్కన పడేసింది. కేంద్రం గట్టిగా అనుకుంటే ఐదారు నెలల్లోనే జోన్‌ సాకారమయ్యేది. 11 నెలల్లోనే విశాఖ రైల్వేజోన్‌ ఏర్పాటవుతుందని 2019 మార్చి 8న వెల్లడించిన రైల్వేమంత్రి పీయూష్‌ గోయల్‌.. డీపీఆర్‌ ఇంకా రైల్వేబోర్డు పరిశీలనలోనే ఉందని ఇప్పుడు చెబుతున్నారు. రైల్వేజోన్‌ ఏర్పాటుకు నిర్దిష్ట కాలావధి ఏమీ లేదనీ అంటున్నారు. రాష్ట్ర ప్రయోజనాలు, విభజన చట్టంలోని అంశాలు, హామీల అమలుపై కేంద్రప్రభుత్వ వైఖరికి… ఈ విషయంలో జరుగుతున్న తాత్సారమే నిదర్శనం. గత రెండు కేంద్ర బడ్జెట్లలో విశాఖ రైల్వేజోన్‌కు కేటాయించిన నిధులు చూస్తుంటే.. మరో ఐదారేళ్లయినా విశాఖ రైల్వేజోన్‌ కి మోక్షం కనిపించటం లేదు..

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s