కీసర మహాశివరాత్రి బ్రహ్మోత్సవం కోసం అన్నీ సిద్ధం అయ్యాయి!

  • ప్రసిద్ధ శైవ మందిరం అయిన కీసరగుట్ట శ్రీ రామలింగేశ్వర స్వామి ఆలయం మహాశివరాత్రి బ్రహ్మోత్సవం వేడుకలకు సిద్ధమవుతోంది. ఈ నెల 9 న ప్రారంభమయ్యే ఆరు రోజుల వేడుకలలో. ఆరు నుంచి ఏడు లక్షల మంది భక్తులు బ్రహ్మోత్సవం సందర్శించే అవకాశం ఉంది. భగవంతునికి ప్రత్యేక రోజు అని చెప్పబడే శివరాత్రి పండుగ. ఈ దృష్ట్యా, శివభక్త్ భక్తులు మేడ్చల్ మరియు హైదరాబాద్ నుండి మాత్రమే కాకుండా, రాష్ట్రమంతటా పెద్ద సంఖ్యలో గుమిగూడతారు. కరోనా ప్రోటోకాల్స్‌ను అనుసరించి ఫూల్-ప్రూఫ్ ఏర్పాట్లు చేయడానికి జిల్లా కలెక్టర్ స్వెతా మొహంతి వివిధ విభాగాలతో సమీక్ష సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు. అధికారులు తీసుకుంటున్న చర్యలలో ప్రస్తుతానికి అదనంగా 70 సిసి కెమెరాలు , పోలీసు ప్రధాన కార్యాలయానికి అనుసంధానించబడి సెటప్ ఆయా ఉన్నాయి. థర్మల్ స్క్రీనింగ్, ముసుగులు మరియు సరైన పారిశుద్ధ్యంతో పాటు భక్తుల అత్యవసర చికిత్స కోసం ప్రథమ చికిత్స కోసం ఏర్పాట్లు చేయడానికి కోవిడ్ నియమాలను జిల్లా వైద్య ఆరోగ్య అధికారి అనుసరిస్తున్నారు. ఏవైనా వ్యాధులు రాకుండా ఉండటానికి వైద్య సిబ్బంది అందుబాటులో ఉంటారు మరియు పారిశుద్ధ్య విషయంలో క్రమంగా పరిశుభ్రత పాటించాలి. తాత్కాలిక లెట్రిన్ల నిర్మాణం, క్యూలలో వేచి ఉన్న భక్తులకు శుద్ధి చేసిన నీటిని అందించడం. వికలాంగులు మరియు వృద్ధాప్య భక్తుల కోసం ప్రత్యేక క్యూ లైన్లు మరియు వీల్‌చైర్లు వారికి అందుబాటులో ఉండాలి. మరియు ట్రాఫిక్ రద్దీని నివారించడానికి బారికేడింగ్ ద్వారా రెండు మరియు నాలుగు వీలర్లు, బైకులు, ఆటోలు, మినీ బస్సుల కోసం పార్కింగ్ పై దృష్టి పెట్టండి. ఆల వైశ్య, మున్నూరు కాపు, బ్రాహ్మణ సంఘం మరియు మార్వారీ సమాజం భక్తులకు అందించే అన్నాధనం సౌకర్యం ఉందని ఆలయ కార్యనిర్వాహక అధికారి కట్టా సుధాకర్ రెడ్డి ది పయనీర్‌తో అన్నారు. భక్తుల స్పెషల్ దర్శనం కోసం రెండు ప్రత్యేక క్యూ లైన్లు, టికెట్ ధర రూ .200 శీఘ్ర దర్శనం, రూ .400 విఐపి,
  • రూ.800 అభిషేకం కోసం ఏర్పాటు చేస్తున్నారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s