జాతీయ కమిటీలో సభ్యులుగా కేసిఆర్, జగన్, చంద్రబాబు.

KCR, JAGAN, CHANDRABABU

ప్రధాని నరేంద్రమోడీ తన సారథ్యంలో జాతీయ కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. 75వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం కోసం ఏర్పాటైన ఈ కమిటీలో పలు  రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులు సహా పలువురు ప్రముఖలకు చోటు లభించింది. మొత్తం 259 మంది ప్రముఖులు ఈ కమిటీలో స్థానం దక్కించుకున్నారు. స్వాతంత్య్ర దినోత్సవాన్ని ఎలా నిర్వహించాలి? ఎలాంటి కార్యక్రమాలను చేపట్టాలి అన్న దానిని ఈ కమిటీ నిర్ణయిస్తుంది. ఈ కమిటీ తొలి భేటీ సోమవారం జరగనుంది. మాజీ రాష్ట్రపతి రామనాధ్ కోవింద్, సుప్రీంకోర్టు చీఫ్ జస్టిస్ బోబ్డే, అజిత్ ధోవల్, నోబెల్ బహుమతి గ్రహీత అమర్త్యసేన్, బీజేపీ సీనియర్ నేత ఎల్‌కే అద్వానీ, సోనియా గాంధీ, కేంద్ర మంత్రులు, ముఖ్యమంత్రులు, సీనీ ప్రముఖులు, క్రీడాకారులు, పారిశ్రామికవేత్తలు ఉన్నారు.
రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల విషయానికి వస్తే తెలంగాణ సీఎం కేసిఆర్, ఏపీ సీఎం వైఎస్ జగన్, టీడీపీ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు నాయుడు రాజకీయ కోటాలో స్థానం దక్కించుకున్నారు. రామోజీ గ్రూప్ సంస్థల చైర్మన్ రామోజీరావు, దర్శకధీరుడు రాజమౌళి, భారత్ బయోటెక్ సీఎండీ కృష్ణ ఎల్ల, పుల్లెల గోపీచంద్, పీవీ సింధు, మిథాలీరాజ్ తదితరలకు చోటు కల్పించారు. అలాగే, సినీ రంగం నుంచి రజనీకాంత్, అమితాబ్ బచ్చన్, ఏఆర్ రహమాన్, లతామంగేష్కర్, ఇళయరాజా, ఏసుదాస్ తదితరులకు చోటు దక్కింది. ప్రతిష్ట్మాత్మకంగా 75వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకలను జరపాలని కేంద్రం నిర్ణయం తీసుకుంది..

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s