బాలికా మేలుకో ..! బాలికల సాధికారత కోసం సేవా భారతి అద్వర్యంలో ఉత్సాహంగా సాగిన “రన్ ఫర్ గర్ల్ చైల్డ్”

సేవా భారతి తెలంగాణ అద్వర్యంలో బాలికల సాధికారత కోసం , ఇందుకు కృషి చేస్తున్న “కిషోరి వికాస్” కార్యక్రమం గురించి అవగాహన కల్పించడానికి రన్ ఫర్ గర్ల్ చైల్డ్ 21/10/5 కె రన్ 5వ ఎడిషన్‌ గచ్చిబౌలి లో ఆదివారం ఉత్సాహంగా జరిగింది. ఈ రన్ ను స్టేడియంలో హై కోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టీస్ లక్ష్మణ్ తో పాటు ఇతర ప్రముఖ పరిశ్రమ ప్రముఖులు , మల్టీ నేషనల్ సంస్థల కార్పొరేట్ అధిపతులు జండా ఊపి ప్రారంబించారు.

5, 10, 21 కిలోమీటర్ల, మేర మూడు విభాగాల్లో కొనసాగిన ఈ రన్ లో కార్పొరేట్‌లు, వారి కుటుంబాలు, మరియు సాఫ్ట్ వేర్ ఉద్యోగులు, స్వచ్చంద సంస్థలు విద్యార్థుల, పదిహేను వందలకు పైగా పాల్గొన్నారు. ఈ రన్ గచిబౌలి స్టేడియం నుండి ప్రారంభమై హైదరాబాద్ సెంట్రల్ యూనివర్శిటీ వరకు 5 కిలోమీటర్లు కొనసాగాయి, సెంట్రల్ యూనివర్శిటీ మీదుగా 10 కిలోమీటర్లు మరియు 21 కిలోమీటర్లు తిరిగి స్టేడియానికి చేరుకుంది.

మురికివాడల్లో 5500 మంది లబ్ధిదారులతో …

ప్రస్తుతం, 240 కిషోరి వికాస్ కేంద్రాలు హైదరాబాద్ మురికివాడల్లో 5500 మంది లబ్ధిదారులతో చురుకుగా పనిచేస్తున్నాయి. ఈ పరుగు ద్వారా మరో 400 కిషోరి కేంద్రాలను విస్తరిస్తూ, 10,000 మంది లబ్ధిదారులకు పెంచడమే లక్ష్యంయంగా పని చేస్తున్నామని సేవా భారతి ఉపాధ్యక్షురాలు డాక్టర్ సుమలతా, గర్ల్ ఎమ్ పవర్మెంట్ రాష్ట్ర కో ఆర్టినేటర్ జయప్రదలు తెలిపారు. ఈ కేంద్రాలు మురికివాడలు మరియు తక్కువ ఆదాయ ప్రాంతాలలో నివసించే బాలికలను వారి విద్య, ఆరోగ్యం మరియు నైపుణ్య అభివృద్ధికి తోడ్పడుతున్నాయి వారు మీడియాతో మాట్లాడుతూ తెలిపారు.

కోవిడ్ నిబంధనలతో కొనసాగిన ఈ రన్ లో ఫ్రీడమ్ ఆయిల్ , గ్లోబల్ డేటా మరియు ఫిక్కీ, ఈటో అవినియాన్, ఎసిఎస్, కాప్జెమిని, జిఇపి, జెన్‌పాక్ట్, యష్ టెక్నాలజీస్, కోటివిటీ, మహా సిమెంట్స్, గతి, ఐటిలిజెన్స్ వంటి సంస్థలు కూడా పాలుపంచుకున్నాయి.. 21కె రన్ పురుషుల విభాగంలో జగన్ సోమరెడ్డి, మహిళా విభాగంలో పూనమ్, 10కెలో మహేష్, సోఫియాలు విజేతలుగా నిలిచారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s