హ్యాండ్లూమ్ మేళా..భళా !

చేనేతకారులను ఆదరించాలి : మాజీ మిస్ వైజాగ్ రచనా వేప :

హస్తశిల్పి ఆర్టిషన్స్ అండ్ వీవర్స్ వెల్ఫేర్ అసోసియేషన్ ఆధ్వ ర్యంలో నగరంలోని బీచ్ రోడ్డు లోని కిర్లంపూడి లే ఔట్ లో వై.యం.సి.ఏ కాంప్లెక్స్ లో గల సింఫోని హాలులో ఏర్పాటు చేసిన సిల్క్ ఇండియా వస్త్ర ప్రదర్శనను మిస్ వైజాగ్ 2018, గాయని రచనా వేప ప్రారంభించారు.

చీర కట్టు మగువ అందానికి మరింత వన్నె తెస్తుందని తార చౌదరి అన్నారు . హ్యాండ్లూమ్, సిల్క్ వస్త్రాలకు నేటి వన్నె తగ్గలేదని, నేటి తరం సైతం ఈ తరహా వస్త్ర ఉత్పత్తులపై మక్కవ చూపుతున్నారని అన్నారు. దేశంలోని అనేక నగరాల నుండి చేనేత కారులు ఒకే వేదికలో ఏర్పాటు చేసిన విభిన్న రకాల సిల్క్ చీరలు ఎంతగానో ఆకట్టుకుంటున్నాయి అని ఆమే అన్నారు.

నిర్వాహకులు అభి మాట్లాడుతూ ఈ ఏప్రిల్ 6వ తేదీ వరకు కొనసాగుతున్న ప్రదర్శనలో చేనేతకారులు, చేతి పని బృందాలు, పట్టు సహకార సంస్థలు విభిన్న రకాల ఉత్పత్తులు 65కి పైగా స్టాల్ల్స్ లో సిల్క్ వస్త్రో ఉత్పత్తులు ప్రదర్శిస్తున్నారని వివరించారు. దేశంలోని అనేక నగరాల నుంచి పది వేల రకాలకు పైగా మైసూర్ సిల్క్ సారీస్, రా సిల్క్, కాంచీపురం ధర్మవరం, మరియు టస్సర్ వంటి వేలాది రకాల సిల్క్ చీరలు, డిజైనర్ చీరలు అందుబాటులో ఉంచామని ఆయన వివరించారు

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s