కెసిఆర్ మహాజల యజ్ఞం …. !

Cm kcr

‌హ‌ల్దీ, గ‌జ్వేల్ కాల్వ‌లోకి కాళేశ్వ‌ర జ‌లాలు విడుద‌ల చేసిన సీఎం కేసీఆర్

మీనాల( చేపల) మాదిరి జలలాలను ఎదురెక్కించి నదికి కొత్త నడక నేర్పిన కాళేశ్వర ప్రాజెక్టు ప్రస్థానంలో మరో అపూర్వ ఘట్టానికి గజ్వేల్ నియోజకవర్గం వేదికై… తెలంగాణ సరికొత్త జల చరిత్ర లో తనకంటూ ప్రత్యేక గుర్తింపు, స్థానం ను సంపాదించుకుంది.
కాళేశ్వరం ప్రాజెక్ట్ తో తెలంగాణ బీడు భూములను బంగారు పంటలు పండే మాగాణాలుగా మార్చి తెలంగాణను సస్య శ్యామలం చేసేందుకు కంకణ బద్దులై నదికి సరికొత్త దిశా, దశను నిర్దేశించిన తెలంగాణ విధాత, అపర భగీరథుడు రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్ రావు స్వయంగా మంగళవారం మరో చారిత్రక ఘట్టం ను రాష్ట్ర శాసన సభా పతి పోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డి, మంత్రులు హ‌రీష్ రావు, వేముల ప్ర‌శాంత్ రెడ్డి లతో కలిసి గజ్వేల్ నియోజ
కవర్గం లో అవిష్కరించారు.మొదట కొండపోచమ్మ రిజర్వాయర్‌ నుంచి సంగారెడ్డి కాల్వలో పారుతున్న కాళేశ్వర జలాలను.. వర్గల్‌ మండలం అవుసులపల్లి గ్రామంలో సంగారెడ్డి కెనాల్‌ నుంచి హల్దీ కాల్వలోకి 1600 క్యూసెక్కుల
కాళేశ్వర జలాలను విడుదల చేశారు. 8 నుంచి 10 రోజుల్లో హల్దీ, మంజీర నుండి నిజాం సాగర్ లోకి గోదావరి జలాలు చేరనున్నాయి. హల్దీ, మంజీర నుండి నిజాం సాగర్ లోకి గోదావరి జలాల విడుదల తో 32 చెక్ డ్యాం లు నిండ నున్నాయి. చెక్ డాం లలో 0.62 TMC ల నీరు నిల్వ ఉండనుంది.గోదావరి జలాల విడుదల తో వేసవి కాలంలో 14 వేల 268 ఎకరాల లోని వరి పంటను రక్షించి నట్లయింది.అ వెంట నే మర్కూక్‌ మండలం పాములపర్తి గ్రామంలో కాళేశ్వర జలాలను గజ్వేల్‌ కాల్వలోకి విడుదల చేశారు. ఈ జలాలు పరిసర ప్రాంతాల్లోని … పాముల పర్తి చెరువు, పాతురు చెరువు, చే బర్తి చెరువు, ప్రజ్ఞాపూర్, గజ్వేల్, కేసారం, బయ్యారం, జాలియామా తదితర 20 చెరువులను నింపుతాయి. జలాల విడుద‌ల అనంతరం గోదావ‌రి జ‌లాల‌కు రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్ రావు, రాష్ట్ర శాసన సభా పతి, మంత్రులతో కలిసి ప్ర‌త్యేక పూజ‌లు చేశారు.
విడుదల కార్యక్రమం కు వచ్చిన రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి కి ప్రజలు అపూర్వ స్వాగతం పలికారు. జై కేసిఆర్ అంటూ ప్రజల నినాదాలు రెండూ చోట్ల కాల్వల లోకి గోదావరి జలాల విడుదల అనంతరం రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్ రావు, మంత్రులు విజయ సంకేతం చూపారు. ఈ కార్య‌క్ర‌మంలో స్పీక‌ర్ పోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డి, మంత్రులు హ‌రీష్ రావు, వేముల ప్ర‌శాంత్ రెడ్డి, ఎంపీలు, జోగినపల్లి సంతోష్ కుమార్, కొత్త ప్ర‌భాక‌ర్ రెడ్డి, బీబీ పాటిల్, ఎమ్మెల్సీలు శేరి సుభాష్ రెడ్డి, భూపాల్ రెడ్డి, గంగాధర్ గౌడ్, ఫరీదుద్దీన్, ఫరూక్ హుసేన్, రాజేశ్వర్ రావు, ఎమ్మెల్యేలు ప‌ద్మా దేవేంద‌ర్ రెడ్డి, బాజిరెడ్డి గోవర్దన్, గణేష్ గుప్తా, హన్మంత్ షిండే, ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి, చిరుమర్తి లింగయ్య, సీహెచ్ మదన్ రెడ్డి, మహీపాల్ రెడ్డి, మాణిక్ రావు, సీఎం కార్యదర్శులు స్మితా సభర్వాల్, నీటిపారుదల శాఖ ముఖ్య కార్యదర్శి రజత్ కుమార్, ఈఎన్సీ మురళీధర్ రావు, కాళేశ్వరం ఈఎన్సీ హరిరామ్, సిద్దిపేట జిల్లా కలెక్టర్ వెంకట్రాంరెడ్డి, మహిళా కమిషన్ చైర్ పర్సన్ వి.సునీతా లక్ష్మారెడ్డి, రాష్ట్ర అటవీ అభివృద్ధి కార్పొరేషన్ చైర్మన్ వంటేరు ప్రతాప్ రెడ్డి సంగారెడ్డి జెడ్పీ చైర్ పర్సన్ మంజుశ్రీ జైపాల్ రెడ్డి, సిద్దిపేట జెడ్పీ చైర్ పర్సన్ రోజా
శర్మ, మెదక్ జెడ్పీ చైర్ పర్సన్ హేమలతా , అవుసులపల్లి సర్పంచ్ జి.కరుణాకర్, ఎంపీటీసీ రాధ ప్రవీణ్, ప్ర‌జాప్ర‌తినిధులు, అధికారులు తదితరులు పాల్గొన్నారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s