దేశంలోని తొమ్మిదిన్నార కోట్ల మంది రైతుల అకౌంట్లకు నరేంద్ర మోడీ కిసాన్ సమ్మన్ నిధి, పైసలు విడుదల.

Pm Kisan, farmers, agriculture

దేశంలో కరోనా విలయతాండవం చేస్తున్న వేళా రైతుల పాలిట వరంగా మారింది ప్రధాన మంత్రి కిసాన్ సమ్మన్ నిధి పథకం. ఆత్మనిర్బర్ భారత్ ఎహ్ లక్ష్యంగా ఈ రోజు 8వ విడత కిసాన్ సమ్మన్ నిధి పైసలు ప్రధాన మంత్రి నరేంద్రమోదీ గారు ఢిల్లీలో విడుదల చేసారని శాంతికుమార్ గారు మీడియా కి తెలిపారు. ఈ పైసలు దేశంలోని తొమ్మిదిన్నారా కోట్ల మంది రైతుల అకౌంట్లో జమ అయినయని, ఇదొక గొప్ప పథకం అని ఈ పథకం ద్వారా దేశవ్యాప్తంగా రైతులకు 20 వేల కోట్లు విడుదల చేస్తే తెలంగాణలోని రైతులకు 724.432 కోట్ల రూపాయలు అన్నదాతల కతాలో జమ చేసారని తెలిపారు. 2018లో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించి నిర్విరామంగా ఎలాంటి వాయిదా లేకుండా నిధులు చెలిస్తుంది అన్నారు.ఇప్పటి వరకు 7 విడతలుగా డబులు ఇచ్చారు. ఇవాళ 8వ విడత నిధులు విడుదల చేసారు అన్నారు.

ఇక్క తెలంగాణలోని 35 లక్షల 42 వేల మంది రైతులకు ఈ పథకం ద్వారా లబ్ది జరిగింది అన్నారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం రైతు బంధు ఎందుకు అపారో ముఖ్యమంత్రి రైతులకు జవాబు చెప్పాలి అని ప్రశ్నించారు. ఈ పథకం అమలులో చిత్త శుద్ధి లేదు, కేవలం ఎన్నికలుంటేనే రైతు బంధు అమలు, లేకపోతే రైతుబంధు లేదు అని గుర్తుచేశారు.
కానీ ప్రధాని నరేంద్రమోదీ అలా కాదు రైతు సంక్షేమమే ఆయన ప్రధాన లక్ష్యం అని అందుకే 6 వేల కోట్ల నిధులతో రైతులకు యూరియా కొరత లేకుండా పక్క ప్రణాళికతో అమలు చేశారు. ఏడాదికి 25 మిలియన్ టన్నుల యూరియా ఉత్పత్తి చేయిస్తున్నారు. రైతు సంక్షేమం కోసం ప్రతి ఏడాది యూరియా సబ్సిడీ 70 వేల కోట్లను సంబంధిత ఎరువుల కర్మాగారాలకు, సబ్సిడీ కింద అందెచేస్తున్నారు.
రామగుండంలో మూత పడిన ఎరువుల కర్మాగారం ప్రధాని 6 వేల కోట్లతో తెరిపిస్తున్నారు. దేశంలో యూరియ కొరత లేకుండా ఉత్పత్తి పెంచి రైతులకు ఆసరాగా ఉంటున్నారు.

గతంలో ఎరువుల కొరత ఉండేది అలాగే ఎరువుల కోసం రైతులు రోజుల కొద్దీ క్యూలో నిలపడేవారు, పోలీసుల లాఠీదెబ్బలు తినేవారు, కానీ నేడు మన నరేంద్రమోదీ గారి నాయకత్వం లోని బీజేపీ ప్రభుత్వం రైతులందరికీ ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఎదురుకాకుండా అన్ని అందుబాటులోకి తీసుకోచింది అని బీజేపీ రాష్ట్ర కోశాధికారి గారు తెలిపారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s